Za'a iya raba allo mai jijjiga ma'adinai zuwa: babban allo mai nauyi mai nauyi, allon jijjiga kai tsaye, allon jijjiga elliptical, allo mai lalata ruwa, allon jijjiga madauwari, allon ayaba, allon girgiza kai tsaye, da sauransu.
Za a iya raba allo mai laushi mai laushi mai laushi zuwa: allo mai jujjuyawa, allon layi, allon layi madaidaiciya, allon jijjiga ultrasonic, allon tacewa, da sauransu. Da fatan za a koma zuwa jerin allon jijjiga.
Allon jijjiga na gwaji: allon mari, na'urar allo mai jijjiga sama, daidaitaccen allo na dubawa, na'ura mai girgiza wutar lantarki, da sauransu. Da fatan za a koma zuwa kayan gwaji
Dangane da waƙar da ke gudana na allon jijjiga, ana iya raba shi zuwa:
Dangane da yanayin motsin linzamin kwamfuta: allon jijjiga madaidaiciya (kayan yana motsawa gaba a madaidaiciyar layi akan fuskar allo)
Dangane da yanayin motsi na madauwari: allon girgiza madauwari (kayan aiki suna yin motsi na madauwari akan fuskar allo) tsari da fa'idodi
Dangane da yanayin motsi mai maimaitawa: Injin dubawa mai kyau (kayan yana motsawa gaba akan fuskar allo a cikin motsi mai maimaitawa)
An raba allo mai jijjiga zuwa allon jijjiga na layi, allon jijjiga madauwari da babban allon jijjiga. Dangane da nau'in jijjiga, allon jijjiga za a iya raba shi zuwa allon jijjiga uniaxial da allon jijjiga biaxial. Allon jijjiga uniaxial yana amfani da tashin hankali guda ɗaya mara misaltuwa don girgiza akwatin allo, saman allon yana karkata, kuma yanayin motsin akwatin allo gabaɗaya madauwari ne ko kuma elliptical. Allon jijjiga dual-axis shine sake kunnawa marar daidaituwa sau biyu ta amfani da jujjuyawar anisotropic na aiki tare, fuskar allo tana kwance ko a hankali, kuma yanayin motsi na akwatin allo madaidaiciya layi ne. Fuskokin jijjiga sun haɗa da allon jijjiga inertial, fuska mai girgiza kai, allon jijjiga mai son kai da fuska mai girgiza electromagnetic.
Allon girgiza kai tsaye
Allon jijjiga na'urar tantancewa ce da ake amfani da ita sosai a cikin kwal da sauran masana'antu don rarrabuwa, wankewa, bushewa da kuma yanke tsaka-tsakin kayan. Daga cikin su, an yi amfani da allon girgiza linzamin linzamin kwamfuta don amfanin sa na ingantaccen samarwa, sakamako mai kyau na rarrabawa da kulawa mai dacewa. A lokacin aikin aiki, aikin mai ƙarfi na allon jijjiga kai tsaye yana shafar ingancin nunawa da rayuwar sabis. Allon jijjiga yana amfani da girgizar motsin motsin motsi a matsayin tushen jijjiga, don haka an jefa kayan a sama akan allon kuma yana motsawa gaba a madaidaiciyar layi. Ana fitar da girman girman da ƙarancin girma daga kantuna daban-daban. Allon girgiza linzamin linzamin linzamin kwamfuta (allon linzamin kwamfuta) yana da fa'idodin kwanciyar hankali da aminci, ƙarancin amfani, ƙaramar amo, tsawon rayuwa, ingantaccen yanayin rawar jiki da ingantaccen nunawa. Wani sabon nau'i ne na kayan aikin nunawa mai inganci, wanda aka yi amfani da shi sosai a cikin ma'adinai, kwal, smelting, kayan gini, kayan haɓakawa, masana'antar haske, masana'antar sinadarai da sauran masana'antu.
allon jijjiga madauwari
Allon jijjiga madauwari (allon jijjiga madauwari) wani sabon nau'in allo ne mai dumbin yawa da inganci mai inganci wanda ke yin motsi da'ira. Allon jijjiga madauwari yana ɗaukar silindrical eccentric shaft exciter da kuma shingen eccentric don daidaita girman. Allon kayan yana da layin dogo mai tsayi da ƙayyadaddun ƙayyadaddun nunawa. Yana da ingantaccen tsari, ƙarfin motsa jiki mai ƙarfi, ingantaccen aikin nunawa, ƙaramar ƙarar girgiza, ƙarfi da ɗorewa, da kiyayewa. Mai dacewa kuma mai aminci don amfani, allon jijjiga madauwari ana amfani dashi ko'ina a cikin ƙimar samfura a ma'adinai, kayan gini, sufuri, makamashi, sinadarai da sauran masana'antu. Dangane da samfuran kayan aiki da buƙatun mai amfani, ana iya amfani da allon saƙa na ƙarfe mai girman manganese, allon naushi da allon roba. Akwai nau'ikan allo guda biyu, Layer-Layer da biyu-Layer. Wannan jeri na madauwari allon jijjiga an ɗora wurin zama. Ana iya gane daidaitawar kusurwar karkatar da fuskar bangon waya ta hanyar canza tsayin goyon bayan bazara.
Oval sieve
Allon elliptical shine allo mai girgiza tare da yanayin motsi na elliptical, wanda ke da fa'ida na ingantaccen inganci, babban daidaiton nunawa, da aikace-aikace masu yawa. Idan aka kwatanta da na'urorin allo na yau da kullun na ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, yana da ƙarfin sarrafawa mafi girma da ingantaccen nunawa. Ya dace da gwajin ƙarfi da sanyi na sinter a masana'antar ƙarfe, rarrabuwar tama a masana'antar hakar ma'adinai, rarrabuwa da bushewar ruwa da deintermediation a masana'antar kwal. Kyakkyawan madadin babban allo mai girgiza da ke akwai da samfuran da aka shigo da su. TES uku-axis elliptical vibrating allon ana amfani da ko'ina a cikin quarry, yashi da tsakuwa nunawa ayyuka, kuma za a iya amfani da samfurin rarrabuwa a cikin shirye-shiryen ci, ma'adinai sarrafa, gini kayan, gini, iko da kuma sinadaran masana'antu.
Ka'idar nunawa: Ana watsa wutar lantarki daga motar zuwa motar tuki na exciter da gear vibrator (matsayin gudun shine 1) ta hanyar V-belt, don haka raƙuman guda uku suna juyawa a cikin gudu guda kuma suna haifar da karfi mai ban sha'awa. An haɗa mai haɓakawa tare da ƙwanƙolin ƙarfi na akwatin allo. , wanda ke haifar da motsi na elliptical. Kayan yana motsawa da elliptical akan fuskar allo tare da babban saurin injin allo, da sauri ya ɗora, ya shiga allon, yana motsawa gaba, kuma a ƙarshe ya kammala rarraba kayan.
Fa'idodin bayyane na jerin TES triaxial oval allo
Tushen axis guda uku na iya sa na'urar allo ta samar da motsin elliptical manufa. Yana da fa'idodi na allon rawanin madauwari da allon jijjiga madaidaiciya, kuma yanayin elliptical da amplitude suna daidaitacce. Za'a iya zaɓar yanayin girgizawa bisa ga ainihin yanayin kayan aiki, kuma yana da wahala a duba kayan. suna da fa'ida;
The uku-axis drive sojojin synchronous excitation, wanda zai iya yin nunin inji samu wani barga aiki jihar, wanda shi ne musamman da amfani ga nunin cewa na bukatar babban aiki iya aiki;
Hanya guda uku yana inganta yanayin damuwa na firam ɗin allo, yana rage nauyin ɗaukar nauyi guda ɗaya, farantin gefe yana da ƙarfi sosai, yana rage ma'aunin damuwa, inganta yanayin yanayin yanayin allon allo, yana inganta aminci da rayuwa. na injin allo. Na'ura mai girma ya kafa tushe na ka'idar.
Saboda shigarwa a kwance, tsayin naúrar yana raguwa sosai, kuma yana iya dacewa da bukatun manyan na'urori masu girma da matsakaici na wayar hannu.
An lubricated bearing tare da bakin ciki mai, wanda ya dace da rage yawan zafin jiki da kuma inganta rayuwar sabis;
Tare da wannan yanki na nunawa, za a iya ƙara yawan fitowar allon girgizar elliptical da sau 1.3-2.
The bakin ciki mai jijjiga allon yana da babban aiki iya aiki da kuma babban nuni yadda ya dace; da vibrator rungumi dabi'ar bakin ciki mai lubrication, da waje toshe eccentric tsarin. Yana da halaye na babban karfi mai ban sha'awa, ƙananan nauyin ɗaukar nauyi, ƙananan zafin jiki da ƙananan amo (hawan zafin zafin jiki na ƙasa da 35 °); an tarwatsa vibrator kuma an haɗa shi gaba ɗaya, kulawa da maye gurbin sun dace, kuma an rage girman sake zagayowar (maye gurbin vibrator kawai yana ɗaukar 1 ~ 2 hours); gefen farantin na'ura na allo yana ɗaukar duk aikin sanyi farantin, babu walda, ƙarfin ƙarfi da tsawon rayuwar sabis. Haɗin da ke tsakanin katako da farantin gefe yana ɗaukar haɗin kai mai ƙarfi mai ƙarfi na torsional, babu waldi, kuma katako yana da sauƙin maye gurbin; na'urar allo tana ɗaukar maɓuɓɓugar roba don rage girgiza, wanda ke da ƙaramin ƙara da tsawon rai fiye da maɓuɓɓugan ƙarfe, kuma yankin girgiza ya tsaya tsayin daka a duk faɗin yanki na gama gari. Matsayi mai ƙarfi na fulcrum yana da ƙananan, da dai sauransu; haɗin da ke tsakanin motar da mai motsa jiki yana ɗaukar nau'i mai sassaucin ra'ayi, wanda ke da amfani na tsawon rayuwar sabis da ƙananan tasiri akan motar.
Wannan jerin na'ura na allo ana amfani da shi sosai a ayyukan ƙima a cikin kwal, ƙarfe, wutar lantarki, ma'adinai, kayan gini, masana'antar sinadarai, wutar lantarki, sufuri, tashar jiragen ruwa da sauran masana'antu.
Lokacin aikawa: Oktoba-17-2022