Bambanci tsakanin muƙamuƙi na gama-gari da muƙamuƙi na Turai

Bambance-bambance tsakanin hutun muƙamuƙi na yau da kullun da nau'in nau'in Turai na hutun muƙamuƙi, fannoni 6 na kwatance suna bayyana muku!

Ƙunƙarar muƙamuƙi na gama gari da hutun muƙamuƙi na Turai suna cikin nau'in fashewar muƙamuƙi na fili, tsohon an haɓaka shi a baya, a cikin kasuwar cikin gida, saboda tsarinsa mai sauƙi, ƙarancin farashi kuma ana amfani da shi sosai. Ƙarshen ya shahara saboda sauƙin aiki da kulawa, babban inganci, ceton makamashi da kare muhalli. A yau za mu mai da hankali ne kan bambance-bambancen tsarin.

1, murƙushe rami siffa talakawa muƙamuƙi: rabin V-dimbin yawa murƙushe ɗakin / Turai muƙamuƙi: V-dimbin yawa murƙushe ɗakin.
Tsarin rami mai siffar V yana sa ainihin faɗin mashiga ya yi daidai da faɗin mashigar mara ƙima, kuma yana da sauƙin fitarwa kayan, in mun gwada da sauƙin toshe al'amarin abu, mai sauƙin tsalle, ɗakin murƙushewa mai zurfi, babu mataccen yanki, da murkushewa mafi girma. inganci.

2, na'urar lubrication gama gari: lubrication na hannu/Turai muƙamuƙi: mai daɗaɗɗen lubrication na hydraulic.
Na'urar lubrication na hydraulic ta tsakiya shine daidaitaccen tsari na nau'in Turai na hutun jaw, wanda zai iya sa lubrication mai ɗaukar nauyi ya fi dacewa da inganci.

3, Yanayin daidaitawa Talakawa hutun muƙamuƙi: daidaitawar gasket / hutun muƙamuƙi na Turai: daidaitawar wedge.
An sanya rukuni na gaskets na kauri daidai tsakanin wurin daidaitawa da bangon baya na firam, kuma an rage ko ƙara tashar jiragen ruwa na crusher ta ƙara ko rage adadin yadudduka na gasket. Wannan hanya na iya zama gyare-gyaren matakai masu yawa, tsarin injin yana da ƙananan ƙananan, rage nauyin kayan aiki, amma dole ne a dakatar da shi lokacin daidaitawa.

Siffar Turai ta hutun muƙamuƙi tana ɗaukar daidaitawar wedge, kuma ta fahimci daidaitawar tashar fitarwa ta muƙamuƙi ta hanyar motsin dangi na wedges biyu tsakanin wurin daidaitawa da bangon baya na firam. Gishiri na gaba zai iya motsawa gaba da baya, kuma an haɗa shi tare da sashi don samar da wurin daidaitawa; Wurin baya shine ƙwanƙwasa mai daidaitawa, wanda zai iya motsawa sama da ƙasa, kuma bevel ɗin wedges guda biyu yana da niyya don dacewa, kuma girman tashar fitarwa ana daidaita shi da dunƙule don matsar da baya sama da ƙasa.
Wannan hanya za a iya cimma stepless daidaitawa, sauki daidaitawa, ajiye lokaci, babu bukatar tsayawa, sauki, aminci, dace, mai hankali, high dace.

4. Hanyar gyarawa na wurin zama
Hutun muƙamuƙi na gama gari: walda, wurin zama da firam ɗin suna walda, kuma rayuwar sabis gajeru ce.
Dukkanin simintin simintin gyare-gyare na katako da wurin zama yana da alaƙa tare da kullin firam don tabbatar da cikakken haɗin gwiwar biyun, wanda ke haɓaka ƙarfin radial na wurin zama kuma yana tsawaita rayuwar sabis.

5, tsarin farantin muƙamuƙi don manyan karyar muƙamuƙi (kamar 900*1200 da sama), farantin muƙamuƙi mai motsi ya kasu kashi uku, farantin muƙamuƙi na ƙanana da matsakaicin girman muƙamuƙi yana karyewa yawanci yanki ɗaya ne kawai. Girman farantin muƙamuƙi, na tsakiya ƙarami ne, na sama da na ƙasa biyu sun fi girma, haka nan kuma akwai ƙugiya a kai, wanda ake kira kafaffen tudu ko tsayayyen ƙarfe. An kulle farantin muƙamuƙi zuwa farantin muƙamuƙi na tsakiya da baƙin ƙarfe. Don faranti na muƙamuƙi na gama-gari da faranti na muƙamuƙi na Turai, ana iya amfani da faranti na muƙamuƙi na gama gari ko yanki da aka zaɓa gwargwadon girman samfurin kayan aiki.
Amfanin farantin muƙamuƙi mai mataki uku:
1) Idan babban farantin muƙamuƙi da aka karye gabaɗaya ne, yana da girma kuma yana da nauyi, kuma yana da ɗan dacewa don haɗawa da shigar da shi zuwa sassa uku;
2) An raba farantin muƙamuƙi zuwa sassa uku, wanda ya fi dacewa idan an haɗa shi;
3) Mahimman fa'idodi: Zane na farantin muƙamuƙi mai sassa uku ya fi ƙanƙanta a tsakiya kuma ƙarshen biyu daidai ne. Idan kasan ƙarshen ƙwayar muƙamuƙi ya fi tsanani, za ku iya daidaita matsayi tare da babba na farantin jaw, ci gaba da amfani, adana farashi.

6. Siffar farantin jaw da farantin tsaro
Muƙamuƙi na gama gari: lebur/muƙamuƙin Turai: siffar haƙori.

The na kowa muƙamuƙi karya gadi farantin (a sama da muƙamuƙi farantin) ne lebur, da kuma Turai version yana amfani da hakori siffar gadi farantin, wanda kuma iya shiga a murkushe lokacin da murkushe kayan, idan aka kwatanta da lebur irin gadi farantin, wanda qara tasiri tsawon na farantin muƙamuƙi kuma yana inganta aikin murkushewa. Farantin muƙamuƙi mai haƙori na iya ba kayan ƙarin jagorar ƙarfi mai murkushewa, wanda ke daɗaɗawa da saurin murkushe kayan, mafi girman haɓakar murkushewa, da sarrafa sifar barbashi na samfur.gama gari


Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2024