Ɗaya daga cikin manyan ayyuka na lubrication na kayan aiki shine kwantar da hankali da kuma guje wa lalacewa ta hanyar zafin jiki mai yawa na sassa, don haka wajibi ne a fahimci yanayin zafin mai aiki na al'ada na ƙananan mazugi.
Yanayin mai na al'ada, mafi kyawun zafin mai, zafin mai ƙararrawa
Kayan aiki na gabaɗaya za su sami na'urar ƙararrawar zafin mai, ƙimar da aka saba da ita shine 60 ℃, saboda kowane kayan aiki ba yanayin aiki iri ɗaya bane, ƙimar ƙararrawa an ƙaddara bisa ga ainihin halin da ake ciki. A cikin hunturu da lokacin rani, saboda babban bambanci a cikin yanayin yanayi, ƙimar ƙararrawa ya kamata a daidaita daidai da haka, hanyar saita shi shine: a cikin aikin yau da kullun na crusher, lura da rikodin yanayin dawo da mai na kwanaki da yawa, da zarar zafin jiki ya kasance. barga, kwanciyar hankali da zafin jiki da 6 ℃ shine ƙimar zafin jiki na ƙararrawa.Cone crusher A cewarzuwa yanayin rukunin yanar gizon da yanayin aiki, ya kamata a kiyaye yanayin mai na yau da kullun a 38-55 ° C, mafi kyawun yanayin zafin aiki a cikin kewayon 38-46 ° C, idan zafin jiki ya yi tsayi da yawa na ci gaba da aiki, zuwa wani ɗan lokaci. , zai haifar da crusher kona shingle karye shaft da sauran kayan hatsarori.
A cikin zaɓin mai mai lubricating, muna tambayar irin nau'in mai da ake amfani da shi a cikin yanayi daban-daban, a gaskiya ma, yana da sauƙi: hunturu: yanayin sanyi, yanayin zafi yana da ƙasa, ana bada shawarar yin amfani da lubricating mai laushi da laushi. mai; Lokacin rani: yanayin zafi, yanayin zafi mai zafi, ana bada shawarar yin amfani da mai mai ɗanɗano mai ɗanɗano. Yawan zafin jiki shine 40 inji mai a bazara da kaka, 20 ko 30 man inji a cikin hunturu, 50 inji mai a lokacin rani, kuma 10 ko 15 man inji za a iya amfani da a cikin hunturu a yankunan sanyi don saduwa da al'ada aiki na kayan aiki.
Me yasa?
Domin a yanayin zafi kadan, man lubricating mai ɗanɗano zai ƙara ɗanɗanowa, wanda ba zai iya yaduwa a cikin sassan da ke buƙatar man shafawa ba, kuma mai ɗanɗano siriri kuma mai zamewa zai iya cimma tasirin da muke so; A yanayin zafi mai zafi, man mai mai ɗanɗano mai ɗanɗano zai zama ɗan ƙarami kuma mai santsi, wanda za'a iya manne shi da kyau ga sassan da ke cikin kayan aikin da ke buƙatar lubricating, kuma man lubricating na ɗanɗano zai iya ɗaukar ƙarin zafi, idan aka yi amfani da lubricating mai laushi sosai. man fetur, tasirin adhesion akan tsarin lubrication yana da muni.
Baya ga nau'ikan man shafawa daban-daban a lokuta daban-daban, kuma yana da alaƙa da sassan mazugi, kamar:
① Lokacin da buƙatun abubuwan da ake buƙata na sassa suna da girma kuma saurin yana da ƙasa, ya kamata a zaɓi mai mai mai mai mai mai mai mai yawa tare da darajar danko mai mahimmanci, wanda zai dace da samuwar fim din mai mai mai da kayan aiki da kayan aiki na samar da mai kyau;
② Lokacin da kayan aiki ke gudana a babban sauri, ya kamata a zaɓi mai mai mai mai da ƙananan danko don kauce wa nauyin aiki mai yawa saboda rikici a cikin ruwa, haifar da kayan aiki don zafi;
③ Lokacin da rata tsakanin sassan jujjuya ya girma, ya kamata a zaɓi mai mai mai mai da ƙimar danko mai girma.
Lokacin aikawa: Oktoba-18-2024